Huyện Sóc Sơn: sắp đấu giá hơn 93.000m2 đất sản xuất nông nghiệp

Hải Vân| 28/10/2022 16:48

Theo dự kiến trong tháng 11/2022, huyện Sóc Sơn sẽ tổ chức đấu giá hơn 93.000m2 đất phục vụ cho sản xuất nông nghiệp. Mức giá đấu khởi điểm đề xuất từ 525 đồng/m2/năm.

Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Sóc Sơn cho biết đang lựa chọn tổ chức đấu giá tài sản, thực hiện đấu giá quyền sử dụng đất nông nghiệp sử dụng vào mục đích công ích để sản xuất nông nghiệp, nuôi trồng thuỷ sản trên địa bàn huyện.

UBND TP Hà Nội đã có Quyết định số 272/QĐ-UBND về việc phê duyệt kế hoạch sử dụng đất năm 2022 của huyện Sóc Sơn. UBND huyện Sóc Sơn cũng đã ban hành 6 quyết định về việc phê duyệt giá khởi điểm để đấu giá quyền sử dụng đất thuê, trả tiền thuê đất hàng năm tại 6 xã.

Cụ thể tại xã Nam Sơn có 4 thửa đất; các xã: Đông Xuân, Thanh Xuân, Quang Tiến - mỗi xã có 2 thửa; 2 xã: Hiền Ninh và Bắc Phú, mỗi xã có 1 thửa. Thửa có diện tích nhỏ nhất là gần 3.533m2 nằm tại thôn Thanh Hà (xã Nam Sơn); thửa có diện tích lớn nhất là gần 25.212m2 nằm tại thôn Bắc Vọng (xã Bắc Phú).

Tổng diện tích 12 thửa đất nông nghiệp là 93.088m2. Trong số 12 thửa đất, có 4 thửa có mức đấu giá khởi điểm là 525 đồng/m2/năm; còn lại 8 thửa có giá đấu khởi điểm từ 540 đồng/m2/năm.

Đại diện Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Sóc Sơn cho biết, hiện nay đơn vị đang lựa chọn tổ chức đấu giá. Các đơn vị quan tâm, liên hệ và nộp hồ sơ trực tiếp tại trụ sở Trung tâm (tổ 4, thị trấn Sóc Sơn, huyện Sóc Sơn). Điện thoại: 0243.595.5570.

Bài liên quan
(0) Bình luận
Nổi bật Tạp chí Người Hà Nội
  • “Chìa khóa” để Hà Nội khai thác hiệu quả nguồn lực từ quảng cáo, phát triển công nghiệp văn hóa
    Quá trình phát triển đô thị, xây dựng kết cấu hạ tầng và mở rộng không gian công cộng, Hà Nội đã hình thành nhiều vị trí có tiềm năng khai thác quảng cáo, góp phần phục vụ phát triển kinh tế - xã hội, chỉnh trang đô thị và phát triển công nghiệp văn hóa Thủ đô. Nhất là vừa qua, thực hiện Luật Thủ đô 2026, HĐND thành phố Hà Nội khóa XVII đã ban hành Nghị quyết số 33/2026/NQ-HĐND, là nghị quyết đầu tiên quy định cơ chế quản lý và khai thác hoạt động quảng cáo theo cơ chế đặc thù của Thủ đô Hà Nội,
  • Đặc sắc Chương trình chính luận nghệ thuật “Sao Độc lập” năm 2026
    Tối 30/8 tại Nhà hát Hồ Gươm, Bộ Công an phối hợp với Tạp chí Cộng sản tổ chức chương trình chính luận nghệ thuật “Sao Độc lập” năm 2026 với chủ đề “Ánh sao độc lập - Khát vọng Việt Nam hùng cường”.
  • Bản hợp xướng sử thi - trữ tình về người nông dân Việt
    Trường ca “Thần Nông chân đất” của nhà thơ Phùng Trung Tập (NXB Hội Nhà văn, 2024) gồm 12 chương, với 184 trang. Tác phẩm tái hiện và ngợi ca lao động nông nghiệp như nền tảng sinh tồn của cộng đồng Việt, đồng thời đưa người nông dân lên tầm biểu tượng văn hóa - lịch sử - những “Thần Nông chân đất” đã mở cõi, dựng làng, giữ nước và truyền sinh khí cho non sông qua hàng nghìn năm. Đây là bản hợp xướng sử thi - trữ tình về người nông dân Việt Nam trong chiều dài lịch sử dân tộc.
  • Các điểm gửi xe miễn phí tại Hà Nội trong kỳ nghỉ lễ Quốc khánh 2/9
    Nhằm phục vụ người dân tham quan và vui chơi dịp Lễ Quốc khánh 2/9, Hà Nội bố trí nhiều điểm trông giữ xe hoàn toàn miễn phí từ 17h00 ngày 31/8/2026 đến hết ngày 02/9/2026. Các vị trí đỗ xe trải rộng tại các tuyến phố trung tâm, di tích lịch sử, công viên lớn, trường học và bến xe cửa ngõ...
  • Phường Chương Mỹ lấy ý kiến Nhân dân về Dự án đầu tư xây dựng tuyến đường sắt đô thị 2A kéo dài
    UBND phường Chương Mỹ (TP Hà Nội) vừa niêm yết công khai hồ sơ phương án tuyến, vị trí công trình và mẫu phiếu lấy ý kiến để các cơ quan, tổ chức, cá nhân và đại diện cộng đồng dân cư trên địa bàn nghiên cứu, tham gia đóng góp ý kiến về Dự án đầu tư xây dựng tuyến đường sắt đô thị số 2A kéo dài (Hà Đông – Xuân Mai).
Đừng bỏ lỡ
Huyện Sóc Sơn: sắp đấu giá hơn 93.000m2 đất sản xuất nông nghiệp
POWERED BY ONECMS - A PRODUCT OF NEKO